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*Wafugaji wajengewa*
uelewa wa Bima

NA STEPHANO MANGO,
SONGEA

MAMLAKA va Usimamizi wa
Bima Tanzania, wametoa mafunzo
ya Bima kwa Vikundi vya
wakulima na Wafugaji wa Mkoa
wa Ruvuma.

Akizungumza  katika  uvzin-
duzi wa Mafunzo hayo, Katibu
Tawala Msaidizi Uchumi na Uzal-
ishaji Jeremia Sendoro alisema,
mafunzo hayo yameletwa Mkoa
wa Ruvuma kwasababu, ni Mkoa
wa kilimo na ufugaji wa Samaki
kwa Wingi na wameona umuhimu
wa kutoa Elimu na kuwajengea
uelewa.

“Bima ya kilimo na Ufu-
gaji inatusaidia pale tunapopata
hasara katika mazao yanapokuwa

shambani, kama utatokea ukame
au mvua za mawe pamoja na
mifugo kufa kwa magonjwa au

wanapokuwa  malishoni  bima
inatoa fidia ™
Sendoro, alitoa rai Kkwa

wakulima na wafungaji kufuatia
mafunzo hayo kufuata yale wali-
yopata kutoka kwa wataalamu na
kuyafanyia kazi pamoja na kuwa
na kilimo chenye tija na kuwa
mabalozi kwa wengine ili kuepuka
hasara katika kilimo na Ufugaji.
“Kuna wenzetu wa Bodi ya
Kilimo,nafaka na mazao mchang-
anyiko Soya na mazao mengine
katika mikataba yao walitaka
Bima ya Kilimo utekelezaji uli-
kuwa mgumu kwasababu ya

kukosa Bima”.
Hata hivyo, alisema Mamlaka

ya Usimamizi wa Bima Tan-
zania wemekuja wakati mzuri wa
mavuno ikiwemo Soya, Maha-
ragwe ,Mahindi na Oktoba ni
mwezi wa mavuno ya Korosho
pamoja na Novemba kuandaa
mashamba hivyo, mafunzo hayo
yalitolewa wakati sahihi na kwa
watakaopenda kilimo cha mka-
taba na pamoja wataalamu watasi-
mamia kilimo hicho.

Meneja wa Mamlaka ya Usi-
mamizi wa Bima (TIRA) Kanda
ya Nyanda za Kusini Salum
Yungwa alisema, lengo Ja Mafunzo
hayo Mkoani Ruvuma Kutoa
Elimu ya Bima ya Kilimo kwa
wakulima ambao wanaoathirika na
majanga mbalimbali yanayoweza
kutokea wakati mazao yakiwa
shambani,njiani au kwenye ghala.
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